Hit The Stage EP10 : The Final
Hit The Stage สัปดาห์สุดท้ายของซีซันมาในธีม Final Show ที่จะเเป็นการปิดฉากการแข่งขันในซีซันแรก
ผู้เข้าแข่งขันใน Final Show มีทั้งหมด 6 ทีม นำโดย ชองฮา I.O.I, เตนล์ NCT, Shownu Monsta X, U-Kwon Block B, ยูคยอม GOT7 และ ฮโยยอน SNSD
เริ่มต้นกันด้วยไลน์อัพโชว์ของ 6 ทีมที่จะแข่งขันกันในสัปดาห์สุดท้าย
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
โชว์แรกของการแข่งขัน เป็นโชว์ของ ชองฮา I.O.I ที่พา ชเวยูจอง แดนซ์แมชชีนอีกคนนึงของ I.O.I มาร่วมแจมด้วย ในคอนเซปแบบการเต้นบอกศิลปะป้องกันตัว
โชว์ที่สองเป็นของ เตนล์ NCT ที่มาในบรรยากาศของปาร์ตี้กับกลุ่มเพื่อน และเพลงแบบคลับมิวสิค ที่โชว์ความสนุกของการเต้นร่วมกับเพื่อนๆ
โชว์ที่สาม Shownu Monsta X มากับเพลงสามสไตล์ ซึ่งสุดท้ายแล้วได้ จูฮอน มาร่วมแรปในโชว์ปิดท้ายของเซทนี้
ขั้นกลางกันด้วยฮิดเดนเสตจจาก J Black ที่มาปิดท้ายคอนเซปโชว์ของซีซัน ซึ่งเค้าคือผู้ที่เป็นสีสันอีกคนนึงของรายการ Hit The Stage
July | Artist | Release |
---|---|---|
1 | BABYMONSTER KISS OF LIFE STAYC | FOREVER Sticky Metamorphic |
2 | Chorong ALL(H)OURS | Don't You Know WITNESS |
3 | LEE CHAE YEON VVUP | SHOWDOWN Ain't Nobody |
7 | Yu SooHyun | I’LL PAY |
8 | TAEYEON (G)I-DLE Xdinary Heroes | Heaven 'I SWAY Open ♭eta v6.2 |
9 | YOUNGJAE YOUHA NTX Weeekly Astell Beauty Box | T.P.O We'll Kiss Again Hold X Bliss ISLAND B-Turn |
10 | Dreamcatcher FTISLAND | VirtuouS Serious |
12 | ENHYPEN Wheein | ROMANCE : UNTOLD Coco Water |
14 | APEX | Action: The Giant |
15 | NCT 127 BANG&JUNG&YOO&MOON ONEW LEESEUNGHOON | WALK FareWell Monday to Sunday MY TYPE |
16 | WAKER NOWADAYS | Sweet Tape Rainy day |
17 | DKB HA SUNG WOON U_Chae | Urban Ride Blessed One Sweet Day |
18 | n.SSign | iger |
19 | Jimin Stray Kids 2Z | MUSE ATE Playground |
21 | Dignity | DIGMOTION |
24 | from20 X HELLO GLOOM | Your Love |
29 | TONY | Spatial Recorder |
31 | U_Chae | Awake |
กลับมาที่เสตจที่ 4 ยูคยอม GOT7 กับคอนเซปที่น่าประทับใจ เล่าเรื่องราวของเด็กที่ไม่เคยรู้เรื่องราวการเต้น เดินทางผ่านเวลากลายเป็นศิลปินที่มีความสามารถในการเต้นยอดเยี่ยมในปัจจุบัน
โชว์ที่ 5 U-Kwon Block B มากับการเต้นด้วยแรงบันดาลใจจาก ไมเคิล แจ๊คสัน ก่อนที่จะเข้าสู้กันเต้นสไตล์ ป๊อป แอนด์ ล๊อค ที่เค้าถนัด
โชว์ของผู้เข้าแข่งขันคนสุดท้าย ฮโยยอน SNSD มากับฟีลเรโทร ในคลับดิสโก้แจ๊ซ
ก่อนเข้าสู่การประกาศคะแนน ปิดท้าย โชว์กันด้วยคลิปพิเศษจาก Dance Crew ต่างๆที่มาร่วมทีมกับไอดอลในการแข่งขันซีซันนี้
https://www.youtube.com/watch?v=c4KdahUydgM
ผลการแข่งขันในสัแดาห์สุดท้ายปรากฎว่า ยูคยอม GOT7 มาเป็นอันดับ 1 ที่ 163 คะแนน ตามมาด้วยฮโยยอน SNSD 161 คะแนะน และที่ 3 Shownu Monsta X 152 คะแนน