[เก็บตก] SHINee WORLD V in BANGKOK ไม่ว่าจะกลับมากี่ครั้งก็ยังคงประทับใจ
![](https://www.hallyukstar.com/wp-content/uploads/2017/06/shinee-world-V-2.jpg)
SHINee กลับมาตามเสียงเรียกร้องกับคอนเสิร์ตเดี่ยวเต็มรูปแบบ ‘SHINee CONCERT “SHINee WORLD V” in BANGKOK’ ที่จัดขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2560 ณ ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี ซึ่งเป็นคอนเสิร์ตปิดท้ายเวิลด์ทัวร์เมืองที่ 10 หลังจากหนุ่ม ๆ เดินทางไปเล่นคอนเสิร์ตมาแล้ว 9 เมืองในแถบเอเชีย และทวีปอเมริกาเหนือ
SHINee มาพร้อมกับ 26 เพลงที่แฟนๆรู้จักเป็นอย่างดี ตั้งแต่อัลบั้มแรกจนถึงอัลบั้มล่าสุดที่ได้รับความนิยมจากแฟนๆทั่วโลก ซึ่งเปิดคอนเสิร์ตกันด้วย 4 เพลงต่อเนื่อง ‘Hitchhiking’, ‘Married To The Music’, ‘Why So Serious?’ และ ‘Juliette’ ก่อนที่ทั้ง 5 คนจะทักทายแฟนคลับ SHINee World ในไทยที่รอคอยคอนเสิร์ตนี้เป็นเวลาเกือบ 2 ปี หลังจากการพบกันในคอนเสิร์ตก่อนหน้านี้ ซึ่ง SHINee ได้ขอบคุณความรักและการสนับสนุนที่มอบให้กับพวกเค้ามาโดยตลอด ก่อนที่จะเข้าสู่เพลงที่ทำให้ SHINee ได้มาพบกับทุกคนในเพลงเดบิวต์อย่าง ‘Replay’ ที่แฟนๆ ร้องตามกันได้ทั้งฮอลล์
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
นอกจากนี้ยังมีเพลงฮิตอย่าง ‘Ring Ding Dong’ , ‘Dream Girl’, และเพลง ‘Lucifer’ ที่แฟนๆส่งเสียงแฟนแชนท์กันอย่างพร้อมเพียง
นอกจากนี้ความพิเศษใของคอนเสิร์ตนี้คือการโชว์เพลงอัลบั้มเต็มชุดที่ 5 เป็นครั้งแรกในประเทศไทย ไม่ว่าจะเป็นเพลงโปรโมตอย่าง ‘1 of 1’ รวมถึงเพลงที่แฟนๆชื่นชอบจากในอัลบั้มนี้อย่าง ‘Prism’, ‘Feel Good’ และในช่วงเพลง ‘Don’t Let Me Go’ แฟน ๆ ก็ได้ทำแฟนโปรเจ็กต์แรกโดยการแปรตัวอักษรด้วยกล่อง LED ส่องสว่างเป็นคำว่า “❤샤이니” พร้อมชูป้ายกระดาษที่แปลความหมายได้ว่า “เธอคือแสง เราคือเงา, เงาที่ไม่เคยทิ้งแสง”
สเตจพิเศษที่เรียกเสียงกรี๊ดได้ดังกึกก้อง คือโชว์ของมักเน่ แทมิน ในเพลง ‘Goodbye’ จากโซโลเดบิวต์อัลบั้มที่ญี่ปุ่น ที่นำมาร้องในเวอร์ชั่นภาษาเกาหลี พร้อมโชว์ท่าเต้นที่งดงามและมีสเน่ห์
July | Artist | Release |
---|---|---|
1 | BABYMONSTER KISS OF LIFE STAYC | FOREVER Sticky Metamorphic |
2 | Chorong ALL(H)OURS | Don't You Know WITNESS |
3 | LEE CHAE YEON VVUP | SHOWDOWN Ain't Nobody |
7 | Yu SooHyun | I’LL PAY |
8 | TAEYEON (G)I-DLE Xdinary Heroes | Heaven 'I SWAY Open ♭eta v6.2 |
9 | YOUNGJAE YOUHA NTX Weeekly Astell Beauty Box | T.P.O We'll Kiss Again Hold X Bliss ISLAND B-Turn |
10 | Dreamcatcher FTISLAND | VirtuouS Serious |
12 | ENHYPEN Wheein | ROMANCE : UNTOLD Coco Water |
14 | APEX | Action: The Giant |
15 | NCT 127 BANG&JUNG&YOO&MOON ONEW LEESEUNGHOON | WALK FareWell Monday to Sunday MY TYPE |
16 | WAKER NOWADAYS | Sweet Tape Rainy day |
17 | DKB HA SUNG WOON U_Chae | Urban Ride Blessed One Sweet Day |
18 | n.SSign | iger |
19 | Jimin Stray Kids 2Z | MUSE ATE Playground |
21 | Dignity | DIGMOTION |
24 | from20 X HELLO GLOOM | Your Love |
29 | TONY | Spatial Recorder |
31 | U_Chae | Awake |
มาถึงช่วงที่สนุกที่สุดของค่ำคืนที่ผ่านมา กับเพลงที่ทำให้ทุกคนต้องโยกตัวสนุกไปด้วยกันในเพลง ‘View’, ‘Ready or Not’, ‘SAVIOR’ และ ‘Everybody’ พร้อมกับที่แฟนคลับเปลี่ยนบรรยากาศคอนเสิร์ตให้กลายเป็นทะเลสีรุ้งด้วยลูกโป่ง และแท่งไฟ
ช่วงเวลาที่แฟนๆรอคอย กับการขึ้นรถของสมาชิกทั้ง 5 คน ที่เดินทางไปหาแฟนๆทั่วทั้งฮอลล์ในเพลง ‘So Amazing’ ทำให้ทุกคนได้สนุกไปด้วยกันแบบใกล้ชิด พร้อมกับแฟนโปรเจ็กต์สุดท้ายที่ทุกคนถือป้ายกระดาษเพื่อบอกกับ ‘SHINee’ ว่า “ขอบคุณที่กลับมาตามสัญญา” และ “อาหารไทย So Amazing ใช่ไหม?” ก่อนปิดท้ายคอนเสิร์ตด้วยโชว์ประสานเสียงในบทเพลงที่มีชื่อว่า ‘An Encore’ สะกดทุกสายตาผู้ชม เรียกเสียงเชียร์ และเสียงปรบมือกระหึ่ม เรียกได้ว่าเต็มอิ่มตลอดทั้งการแสดง 2 ชั่วโมงครึ่งกับ เป็นอีกหนึ่งความทรงจำดี ๆ ที่มีร่วมกันระหว่าง ‘SHINee’ และแฟน ๆ ชาวไทยในคอนเสิร์ตปิดท้ายทัวร์ครั้งนี้