RM ‘BTS’ ร่วมแจมในรีมิกซ์ซิงเกิลของ Fall Out Boy
![](https://www.hallyukstar.com/wp-content/uploads/2017/12/rm-fall-out-boy.jpg)
เมื่อกลางดึกที่ผ่านมา Fall Out Boy วงร็อคชื่อดังได้เปิดเผยการร่วมงานกับ RM สมาชิกของวง BTS ที่มาร่วมแจมในรีมิกซ์เวอร์ชันของเพลง Champion
โดยเซอร์ไพรส์นี้ Fall Out Boy ได้โพสต์ลงทวิตเตอร์ของวง และได้บอกว่ารีมิกซ์ของเพลง Champion จะปล่อยออกมาเวลาเที่ยงคืนของวันศุกร์ตามเวลาในอเมริกา พร้อมแฮชแทค #RMxFallOutBoy
https://twitter.com/falloutboy/status/941411761613430784
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
ทางทวิตเตอร์ของ BTS เองก็ได้โพสต์ถึงการร่วมงานครั้งนี้เช่นกัน
so great to work with @falloutboy
?⭐️?✨⚡️ pic.twitter.com/uPKBHtv6AI— 방탄소년단 (@BTS_twt) December 15, 2017
ในตอนนี้บน Apple Music ได้ส่งพรีวิวของรีมิกซ์เพลง Champion ให้ได้ลองฟังกันแล้ว
Fall Out Boy เป็นวงอเมริกันร๊อคที่ ผสมผสานสไตล์ Pop Punk, Emo และได้รับความนิยมอย่างมากในยุค 2000 และเข้าชิงรางวัลในงาน Grammy Award มาแล้ว