fromis_9 เปิดตัวงานเดบิวต์โชว์เคส ‘คำสัญญาที่เหมือนเป็นความฝัน’
![](https://www.hallyukstar.com/wp-content/uploads/2018/01/fromis_9-debut-showcase.jpg)
fromis_9 วงเกิร์ลกรุ๊ปจากรายการ Idol School ได้จัดงานเดบิวต์โชว์เคสต่อหน้าสื่อเป็นที่เรียบร้อยแล้วช่วงบ่ายวันที่ 24 มกราคม
ในงานเดบิวต์โชว์เคสทั้ง 9 สาวได้โชว์เพลงโปรโมตเดบิวต์ To Heart เป็นครั้งแรก พร้อมกับพูดถึงความรู้สึกในการเดบิวต์ร่วมกัน
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
สำหรับการเดบิวต์ของ fromis_9 สมาชิกของวงได้เล่าว่า การเดบิวต์ของพวกเธอเหมือนเป็นคำสัญญาที่ให้ไว้กับแฟนๆที่ให้การสนับสนุนพวกเธอมาตั้งแต่ในรายการ Idol School และสำหรับพวกเธอแล้วมันเหมือนกับความฝันที่กลายเป็นจริงที่ได้มารวมตัวกันและเดบิวต์ร่วมกันในวง fromis_9
โนจีซอน
ซงฮายอง
อีแซรม
อีแชยอง
อีซอยอน
พัคจีวอน
จางกยูริ
อีนาคยอง
แพคจีฮอน
fromis_9 จะโปรโมตเดบิวต์ด้วยมินิอัลบั้มชุดแรก To. Heart ที่มีเพลงโปรโมตชื่อเดียวกัน ซึ่งอัลบั้มนี้จะวางจำหนาย 2 ปก คือปกรวมสมาชิก และปกของ โนจีซอน ที่ได้สิทธิจากการเป็นอันดับ 1 ของรายการ Idol School
ติดตามการโปรโมตเดบิวต์ และกิจกรรมในรายการเพลงของ fromis_9 ได้ในรายการ M!Countdown เป็นรายการแรก ในวันที่ 25 มกราคม ทาง Mnet