Choon Ent. ประกาศรายละเอียดเดบิวต์ ‘5 หนุ่ม’ บอยกรุ๊ปวงใหม่
![](https://www.hallyukstar.com/wp-content/uploads/2019/04/WITZ_We-In-The-Zone_Choon-ent-2019.jpg)
Choon Entertainment ประกาศ เตรียมตัวส่งบอยกรุ๊ปวงใหม่ พร้อมเปิดเผยเดบิวต์ในเร็วๆ นี้
โดยในวันที่ 29 เมษายน Choon Entertainment ได้เปิดเผยว่า “พรีเดบิวต์โปรเจคกรุ๊ปวง WITZ หรือ We In The Zone กำลังเตรียมตัวเดบิวต์ในช่วงครึ่งปีแรกนี้ โปรดมอบความรักให้กับพวกเค้ามากๆ ด้วยครับ”
WITZ หรือ We In The Zone มีสมาชิกทั้งหมด 5 คนประกอบด้วย คิมชีฮยอน, จูอัน(จีมยอง), อีสัน(ESON), คยองฮอน และยืนยันเด็กฝึกหัดหนึ่งคนเข้าร่วมวงนี้ ซึ่งยังไม่มีการเปิดเผยตัวตนออกมา
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
คิมชีฮยอน เป็นสมาชิกที่หลายๆ คนได้รู้จักเค้ามาแล้วจากการปรากฎตัวเป็นผู้เข้าแข่งขันรายการไอดอลเซอร์ไววัล Produce 101 ซีซัน 2 ช่อง Mnet และ Under 19 ช่อง MBC, จูอัน และ อีสัน เคยออกมิกซ์เทปมาแล้วก่อนหน้านี้ พร้อมด้วย คยองฮอน ที่เคยโชว์ความสามารถในการแต่ง และเขียนเพลงในคลิปการแสดงมาแล้ว ซึ่งทั้งสามคนก็เคยพบปะกับแฟนๆ ผ่านสื่อต่างๆ อย่างเรียลริตี้ และการออกอากาศสด
พร้อมกับประกาศของวง WITZ ทางค่าย Choon Entertainment ได้เปิดเผยรูปออฟฟิศเชียลของ 5 หนุ่มออกมาพร้อมบอว่า “สมาชิก 3 คนของ WITZ ที่เคยสร้างฐานแฟนคลับมาแล้วผ่านพรีเดบิวต์โปรเจคอย่าง คิมชีฮยอน ที่เคยได้อันดับ 10 ของรายการ Under 19 และเด็กฝึกหัดที่ยังไม่มีการเปิดเผยที่จะโชว์เสน่ห์ที่หลากหลายต่อไปในอนาคต”
โดยบอยกรุ๊ป WITZ (We In The Zone) จะเดบิวต์ พร้อมปล่อยอัลบั้มใหม่ออกมาในวันที่ 29 พฤษภาคมนี้ เวลา 6 โมงเย็นของเกาหลี
และสมาชิกทั้ง 5 ของวง WITZ ก็ได้ฉลองแสดงความยินดีกับข่าวการเดบิวต์นี้ด้วยการโพสรูปลงในออฟฟิศเชียลทวิตเตอร์ของพวกเค้า พร้อมข้อความว่า
“[#위인더존 (#WeInTheZone)] วันเดบิวต์ของพวกเราประกาศออกมาแล้วครบ!! วันนี้พวกเราจะฝึกอย่างหนักเลยครับ! เมมเบอร์ทุกคนของเรา สู้ๆนะ!!!”
[#위인더존] 저희 드디어 데뷔날짜가 정해졌어요!!? 오늘 하루도 열심히 연습할게요! 우리 멤버들 화이팅!!! pic.twitter.com/PDlA3CEDHG
— WE IN THE ZONE(위인더존) (@WeInTheZone_twt) April 29, 2019
Source 1