นายกกรุงโซล ส่งข้อความถึง H1-KEY หลังคว้าอันดับ 1 ครั้งแรกในรายการเพลง
![](https://www.hallyukstar.com/wp-content/uploads/2023/09/seoulmayor-h1key.webp)
วงเกิร์ลกรุป H1-KEY ปักหมุดความสำเร็จครั้งใหม่ของวงหลังจากที่พาเพลง SEOUL (Such a Beautiful City) คว้าอันดับ จากการโปรโมตในรายการเพลงได้สำเร็จที่รายการ The Show เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา
เพลง SEOUL (Such a Beautiful City) เพลงโปรโมตจากอัลบัม Seoul Dreaming ได้รับการพูดถึงอย่างมากตั้งแต่เพลงถูกปล่อยออกมาเมื่อสัปดาห์ก่อน ด้วยซีซันที่ดูสดใสของเพลงและความหมายของเนื้อเพลงที่พูดถึงกรุงโซลที่เป็นเหมือนจุดหมายแห่งความฝัน
และที่ทำให้หลายๆ คนเซอร์ไพรส์ก็คือ ข้อความจาก โอเซฮุน นายกเทศมนตรีของกรุงโซลที่ส่งข้อความแสดงความยินดีกับ H1-KEY ที่คว้าอันดับ 1 ได้สำเร็จ
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
“ขอแสดงความยินดีกับ H1-KEY ที่ได้ถ้วยอันดับ 1 จากเพลง SEOUL นะครับ ความรักและความหลงใหลที่พวกคุณมอบให้กับกรุงโซลทำให้เมืองออกมาเป็นอย่างที่เป็นในตอนนี้ ‘SEOUL MY SOUL'”
สำหรับประโยค SEOUL MY SOUL เป็นสโลแกนใหม่ของกรุงโซลที่เพิ่งเปิดตัวอย่างเป็นทางการเมื่อเดือนสิงหาคม เปลี่ยนจากสโลแกน I.Seoul.U ที่ใช้มาตลอดช่วง 8 ปีที่ผ่านมา ซึ่งสโลแกนใหม่นี้สื่อถึงจิตวิญญานที่เกิดจากความรักและความหลงใหลที่คนเกาหลีและนักท่องเที่ยวทั่วโลกมีต่อกรุงโซล และมีกรุงโซลเป็นแรงบันดาลใจในด้านต่างๆ ซึ่งมีความหมายในทิศทางเดียวกับเนื้อเพลง SEOUL (Such a Beautiful City) ของ H1-KEY