Universe League เปิดตัว! สร้างระบบใหม่ของไอดอลเซอร์ไววัลแบบทีม ด้วยระบบดราฟท์-เทรด
![](https://www.hallyukstar.com/wp-content/uploads/2024/04/universeleague.webp)
รายการไอดอลเซอร์ไววัล Universe Ticket เตรียมคัมแบคในซีซันที่ 2 พร้อมรูปแบบการแข่งขันใหม่ในชื่อรายการ Universe League
วันที่ 15 เมษายน ทีมโปรดัคชันจากสถานีโทรทัศน์ SBS ได้เปิดเผยว่า รายการ Universe League ที่เป็นซีซันที่ 2 ของ Universe Ticket ได้รับการยืนยันแล้ว โดยการแข่งขันในรายการ Universe League จะนำเสนอการแข่งขันเพื่อค้นหาทีมไอดอลชายที่จะเดบิวต์ร่วมกัน
Universe League จะนำเสนอรูปแบบการแข่งขันที่ต่างออกไปจาก Universe Ticket ซึ่งการแข่งขันจะถูกจัดเป็นรูปแบบลีกที่แต่ละทีมจะแบทเทิลกันแบบประกบคู่ และทีมที่เป็นผู้ชนะ Prism Cup จะได้รับโอกาสในการเดบิวต์
ความฮาแบบ BABYMONSTER! วัดสกิลวาไรตี้กับ Knowing Brothes ดูได้ที่ Viu ▶ คลิก
สำหรับการสร้างทีมแข่งขันในรายการ สมาชิกที่จะได้ร่วมทีมกันนั้นจะมาจากระบบดราฟท์คล้ายกับการสร้างทีมในระบบกีฬาอาชีพอย่างเบสบอล และบาสเก็ตบอล และในระหว่างการแข่งขันของ Universe League แต่ละทีมจะสามารถเทรดตัวแลกสมาชิกทีมได้
Universe League จะเริ่มเปิดรับสมัครผู้เข้าแข่งขันตั้งแต่วันที่ 22 เมษายน โดยผู้สมัครจะต้องเกิดก่อนปี 2011 โดยไม่จำกัดสัญชาติ และเชื้อชาติ
ติดตามอัพเดทความคืบหน้าของ Universe League กันได้เร็วๆ นี้