Hallyu K PICKS!K-NEWS

เนติเซน: ค่าอาหาร 1 เดือนของวงเกิร์ลกรุปสมาชิก 12 คน ‘IZ*ONE’

ก่อนหน้านี้มีการเปิดเผยว่าต้นทุนในการดำเนินการของวงไอดอลกรุป 1 วงมีต้นทุนที่สูงมากโดยเฉพาะในส่วนของค่าใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน ซึ่งการที่สมาชิกในวงมากเท่าไหร่ต้นทันในส่วนนี้ก็จะมากยิ่งขึ้นตาม

ล่าสุดในรายการ New Late Night E News ได้ไปพบกับสาวๆเกิร์ลกรุป IZ*ONE ที่กำลังทำกิจกรรมโปรโมตการคัมแบคอยู่ในขณะนี้ พร้อมกับเตรียมขนมไปมอบให้เป็นกำลังใจในการทำกิจกรรม

และระหว่างการพูดคุยถึงเรื่องราวต่างๆ คังฮเยวอน ก็ได้เปิดเผยถึงค่าใช้จ่ายในเรื่องของอาหารของวงที่ทำให้หลายๆคนตกใจ

โดยค่าอาหารของสมาชิก IZ*ONE รวมทั้ง 12 คนต่อเดือนอยู่ที่ 30 ล้านวอน หรือประมาณ 840,000 บาท คิดเป็น 70,000 บาทต่อสมาชิก 1 คน และเมื่อคิดเป็นค่าอาหารต่อมื้อแล้วจะตกอยู่ที่ประมาณคนละ 770 บาท (3 มื้อ ต่อ 1 วัน)

หลังจากที่เรื่องนี้ถูกนำเสนอออกมาก็มีแฟนๆ KPOP ในหลากหลายประเทศแสดงความคิดเห็นถึงเรื่องนี้

• เห็นจำนวนเงินแล้วอยากรู้จังว่าพวกเธอกินอะไรกันบ้าง

• มื้อนึงเทียบได้กับราคาอาหารในร้านดีๆเลยนะ

• ถ้าต้องสั่งอาหารกินเรื่อยๆมันก็แพงแบบนี้แหละ คนเยอะแบบนี้น่าจะมีแม่บ้านทำอาหารให้นะ

• ไม่แปลกใจเลยเวลาออกวาไรตี้กินเก่งกันมาก

• ไดเอตกันบ้างไหมสาวๆ เห็นค่าอาหารแล้วพวกเธอไม่น่าจะผอมได้เลย

• ค่าอาหารแบบนี้ถ้าเป็นในอเมริกาจะไม่แปลกใจเลย

Tags

บทความเกี่ยวข้อง

Back to top button
Close